Vocaloid Garden
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả

2 posters

Go down

Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả Empty Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả

Bài gửi by thuongpotter Fri Aug 19, 2011 1:24 pm

Mình đã học tiếng nhật gần 2 năm ở trung tâm và tự học ở nhà và đã rút ra nhưng kinh nghiệm học tiếng nhật.
Nếu bạn thật sự muốn học tiếng nhật mà ko có điều kiện thì có thể hoàn toàn học tại nhà hoặc làm theo những bước sau đây là bạn có thể tự học tốt tiếng nhật.

1. Bạn cần phải học thuộc 2 bảng chữ cái cơ bản của tiếng nhật là : Hiragana và Katakana.
Hiragana
Spoiler:
Katakana
Spoiler:
Phải học thuộc lòng và tự viết vào giấy nháp toàn bộ bảng chữ cái . Phải chắc chắn là bạn đã thuộc làu làu và nhận ra chữ ngay lập tức mới có thể học phần tiếp theo. 2 bảng này có thể hao tốn bạn 2 ngày nếu bạn chăm chỉ ^^.

2. Văn phạm cơ bản: Mình sẽ cập nhật sau những mẫu văn phạm cơ bản. Nếu bạn đã hoàn thành bước 1 thì có thể xuống thẳng bước 3
3. Mình có biết một trang học tiếng nhật rất hay và dễ hiểu nếu bạn đã hoàn thành 2 bảng chữ cái trên. Đó là trang: https://www.erin.ne.jp/en/
Trang này là trang dạy tiếng nhật cực kỳ hay và sinh động nói về cuộc sống của một du học sinh mỹ tại nhật tên là elin. Chương trình này có những video clip sinh động, trực quan, có những đoạn truyện manga, game nói về cuộc sống và văn hoá nhật bản. Bạn có thể vừa học tiếng nhật, vừa chơi game, vừa hiểu được văn hoá nhật bản từ việc mặc kimono, nghệ thuật cổ vũ, gấp thuyền lá , .... hoặc tham quan nhà ở của người nhật, một trải nghiệm đầy lý thú phải ko ?
Bạn sẽ bắt đầu từ bài 1 và vào phần basickit (nội dung cơ bản) sẽ được xem một đoạn phim ngắn, tại đây bạn nên stick vào 2 ô にほんご(かな) và ô English để xuất hiện chữ Hiragana và tiếng Anh để hiểu nội dung của video
Spoiler:
Xem xong video, bạn sẽ chuyển qua phần script để coi kỹ lại những đoạn mà bạn xem nghe không rõ và rồi sang mục truyện tranh vẽ lại bối cảnh cuộc hội thoại rất là độc đáo.
Xem xong phần basic thì bạn sẽ chuyển sang phần advance , cũng thêm 1 video cùng đề tài nhưng mức độ khó sẽ tăng lên.
Tiếp theo là phần Keyplay, giải thích văn phạm. Mỗi bài sẽ có một nội dung nhất định và văn phạm rất đơn giản, giải thích cực kỳ dễ hiểu Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả 448276 . Sau khi sang đoạn phim bạn sẽ chọn wa phần keyplay in diffirent situation là thực tập ở nhìu tình huống khác.

Tiếp theo là phần bạn tự khám phá, mình ko giải thích hết vì sẽ dư thừa, xem tới đây là bạn đủ hứng thú rồi nhỉ, chúc bạn học tiếng nhật thật vui và thật hiệu quả Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả 10383 .

P/s: Học bài 1 sẽ có 7 mục và mỗi mục có 3-4 vấn đề, bạn đừng có bỏ sót nhé, cái nào cũng hay và bổ ích hết Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả 271202 .
Nếu bạn có khả năng, mình khuyên bạn nên học ở chế độ japanese để dần quen với cách bố trí của tiếng nhật tại : https://www.erin.ne.jp/jp/

Đã có bạn yêu cầu mình cập nhật mục Kanji nhưng mình thiết nghĩ đối với Beginning thì tốt nhất thuộc 2 bảng Hiragana và Katakana trước và thuộc thật kỹ trước khi nghĩ đến kanji, tiếp xúc với kanji sớm quá sẽ mau nản Thoi mien và đa số bạn học mình bỏ cuộc ra đi vì kanji đó Huhu . Tuy nhiên, mình sẽ ráng cập nhật trong thời gian sớm nhất có thể Mo hoi

Bài viết là kinh nghiệm tích luỹ được của mình, tự nghĩ tự viết nên ai có lấy mượn nhớ để lại nguồn dùm, cám ơn Mo hoi .

Đã cập nhật bảng Hiragana và Katakana full Chay mau , ráng học nha các bạn nong wa .
thuongpotter
thuongpotter
Vocaloid Gardener

Zodiac : Sagittarius Chinese zodiac : Rooster

https://vocaloidgarden.forumvi.com

Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả Empty Re: Kinh nghiệm tự học tiếng nhật dễ dàng hiệu quả

Bài gửi by ngoctram267 Sun Jun 08, 2014 7:21 pm

Cảm ơn bài viết ngắn gọn, xúc tích của bạn. Mình đang chuẩn bị tự học tiếng Nhật, đi đâu người ta cũng nói tự học tiếng Nhật là điều khó khăn, chỉ có bạn làm mình thấy lạc quan hơn tí ^^

ngoctram267
Newbie
Newbie

- Similar topics